Mô tả sản phẩm
3M™ Scotch-Weld™ Structural Adhesive Film AF 15 là loại keo phim nitrile-phenolic không có lớp gia cường, đi kèm lớp lót bảo vệ. Keo có độ dày 3 mil, màu cam, được thiết kế để mang lại độ bền lâu dài và giải quyết các thách thức kết dính kim loại – kim loại. Công thức tối ưu hóa khả năng chịu nhiệt cao, đồng thời vẫn duy trì độ linh hoạt, khả năng chống bóc tách và hiệu suất ở nhiệt độ thấp. Keo đóng rắn ở 350°F (175°C) và đạt cường độ cao với thời gian đóng rắn ngắn. Thành phần tương tự như keo phim 3M™ Scotch-Weld™ AF 31. AF 15 dễ thao tác, đa dạng trọng lượng và hình thức, giúp tiết kiệm chi phí vật liệu. Sản phẩm nổi bật với độ bền gãy cao và khả năng chống bóc tách, phù hợp cho ứng dụng kết dính kim loại – kim loại trong nhiều môi trường. Tương thích với sơn lót 3M™ Scotch-Weld™ Primer EC 2174. Keo đạt độ bền cao trong dải nhiệt độ từ -67°F đến 300°F (-55°C đến 150°C), đáp ứng nhiều điều kiện môi trường.
Đặc điểm nổi bật của 3M™ AF 15
- Keo phim nitrile-phenolic không gia cường, kèm lớp lót bảo vệ
- Khả năng chịu nhiệt cao kết hợp độ linh hoạt và chống bóc tách tốt
- Duy trì đặc tính ở nhiệt độ thấp, phù hợp nhiều môi trường
- Đạt cường độ cao với thời gian đóng rắn ngắn
- Thành phần tương tự 3M™ Scotch-Weld™ AF 31
- Đóng rắn ở 350°F (175°C)
- Độ bền gãy cao, tuổi thọ dài
- Tương thích với 3M™ Scotch-Weld™ Primer EC 2174
Ứng dụng của 3M™ AF 15
- Kết dính kim loại – kim loại trong hàng không và công nghiệp
- Ứng dụng yêu cầu chịu nhiệt cao
- Các kết cấu đòi hỏi chống bóc tách và bền gãy vượt trội
- Kết dính trong nhiều điều kiện môi trường khác nhau
- Giải pháp kết dính nhẹ, bền cho sản xuất
Giới thiệu về Prostech
Prostech cung cấp các giải pháp vật liệu chuyên biệt (keo, băng keo, vật liệu tản nhiệt, và vật liệu cách điện,...) và thiết bị tự động hóa cho các ngành công nghiệp. Chúng tôi hiện là nhà phân phối chính thức của các nhà sản xuất vật liệu và thiết bị công nghiệp hàng đầu thế giới.
Với nhiều năm kinh nghiệm và thành công trong các dự án, chúng tôi tự tin mang đến giải pháp vật liệu toàn diện. Những giải pháp này nhằm giải quyết các vấn đề mà các nhà sản xuất thường gặp phải. Bạn có thể tham khảo danh mục sản phẩm của chúng tôi tại đây.
Với mong muốn cung cấp giải pháp toàn diện cho khách hàng, đội ngũ của Prostech luôn sẵn sàng:
- Cung cấp báo giá, mẫu, TDS/MSDS và tư vấn kỹ thuật
- Kiểm tra chất lượng mẫu và xác minh tính tương thích sản phẩm tại phòng thí nghiệm của chúng tôi
- Tùy chỉnh công thức vật liệu cho các ứng dụng đặc biệt
- Tùy chỉnh kích thước, số lượng và bao bì sản phẩm theo nhu cầu của khách hàng
- Tư vấn chuyên môn về thiết bị và quy trình tự động hóa
- Đào tạo kỹ thuật và hỗ trợ tại chỗ để đảm bảo sử dụng sản phẩm hiệu quả
Chúng tôi hỗ trợ vận chuyển hàng hóa toàn cầu, bao gồm cả “hàng hóa nguy hiểm,” và tuân thủ các quy định pháp luật. Hãy liên hệ với chúng tôi ngay hôm nay để nhận báo giá và hỗ trợ kỹ thuật theo yêu cầu của bạn.
| Thuộc tính | Giá trị |
|---|---|
| Loại keo | Nitrile Phenolic |
| Ứng dụng | Dán |
| Tốc độ đóng rắn | 1 giờ |
| Nhiệt độ đóng rắn (°C) | 177 ℃ |
| Nhiệt độ đóng rắn (°F) | 350 ℉ |
| Nhiệt độ vận hành tối đa (°C) | 150 ℃ |
| Nhiệt độ vận hành tối đa (°F) | 300 ℉ |
| Nhiệt độ vận hành tối thiểu (°C) | -55 ℃ |
| Nhiệt độ vận hành tối thiểu (°F) | -67 ℉ |
| Màu sản phẩm | Nâu vàng |
| Dạng sản phẩm | Cuộn |
| Môi trường bảo quản | Bảo quản lạnh |
| Vật liệu nền | Kim loại |
| Kích thước và phân loại | |
| Chiều dài tổng thể (Imperial) | 50 yd |
| Chiều dài tổng thể (Metric) | 45.7 m |
| Chiều rộng tổng thể (Imperial) | 36 in |
| Chiều rộng tổng thể (Metric) | 0.9 m |



